सबस्क्रिप्शन सर्व्हिसेस हे संयुक्त उद्यम मानले जाते

सबस्क्रिप्शन सर्व्हिसेस हे संयुक्त उद्यम मानले जाते

नेटफ्लिक्स, स्टॅन आणि स्पॉटिफाईडची स्वस्त सदस्यता प्रत्येक महिन्यात सुमारे 10 डॉलर आहे. परंतु मानवांना त्यापेक्षा कमी पैसे दिले जात आहेत. अनेक टक्के साथीदार किंवा मित्रांसह सेवा. काही मित्रांच्या मित्रांसह सामायिक करतात. आणि इतर जण त्यांच्या घरातील सहका’s्याच्या नातेवाईकांच्या वर्तुळातील टक्केवारीसह – ज्यांना ते कोणत्याही प्रकारे प्रामाणिकपणे भेटले नाहीत.

“आम्ही नुकतेच कधीच लॉग आउट केले नाही,” केट म्हणतात. तिच्या घराच्या मैत्रिणीने त्याच्या नातेवाईकांच्या मंडळासह एकदा सामायिक केले होते आणि हा शेअरहाऊस टेलिव्हिजनवर खाते तयार केला होता आणि ते बनले: काही डूड चित्रपटाच्या इशाराच्या किंमतीत संबंधित, नजीकच्या भविष्यासाठी विनामूल्य नेटफ्लिक्स. “तो प्रामाणिकपणे चळवळीत आणि स्पष्टपणे ब्लूक सामग्रीत वाढतो – यापुढे माझा कप्पा अजिबात नाही. सुदैवाने अ‍ॅडम सँडलरच्या कोणत्याही सूचना येथे मिळाल्या नाहीत, ”ती म्हणते.

जेनला एक तुलना अनुभव आला. शब्द गोलाकार होण्यापूर्वी तिने आणि तिच्या बहिणीने तिच्या प्रियकराच्या मित्राच्या लेडी पॅलच्या नेटफ्लिक्स लॉगिनचा वापर महिन्यांपूर्वी केला. जेन म्हणते, “तिला त्याबद्दल अत्यंत वाईट वाटले आहे. “तिला विश्वासघात केला आणि उपयोग केला.”

जेनने कोणतीही हानी सूचित केली नाही. तिने असे मानले नाही की कदाचित ती थोडीशी मोजली जाईल. ती म्हणते, “मला असे वाटते की सबस्क्रिप्शन सर्व्हिसेस ही एक सामायिक कमोडिटी असेल. “मी माझ्या बहिणीचे नेटफ्लिक्स बनवतो, ती माझ्या स्टॅनचा वापर करते, मित्र माझे हियू वापरतात आणि मी माझ्या मित्राची डिस्ने + वापरतो.

“मी माझ्या स्टेनला अशा बर्‍याच मानवांकडे सुपूर्द केले आहे की माझ्या माझ्या मित्रांनी मला सांगितले, ‘अहो, आम्हाला आपला स्वतःचा एक स्टॅन देण्यात आला आहे, गेल्या दोन वर्षांपासून आम्हाला तुमचा वापर करण्यास दिल्याबद्दल धन्यवाद.’ जसे वापरले जायचे, ‘तुम्ही वापरता?’ ”

2020 मध्ये जर सेनफिल्ड मध्ये फिरत असले तरीही, त्यात अंदाजे सदस्यता सामायिकरण भाग असावा. प्रामाणिकपणे प्रत्येकजण हे करीत आहे, परंतु कोणतीही व्यक्ती सामाजिक निकषांवर पूर्णपणे सहमत नाही. खात्याची टक्केवारी काढण्यासाठी एखाद्या व्यक्तीशी जवळ असणे आवश्यक आहे का? ती एखादी व्यक्ती लॉगिन चालू करू शकेल का? कंपनी किती भव्य किंवा फायदेशीर आहे हे आठवते काय? ब्रेकअपनंतर एखादा माजी खाते वापरु शकतो? आपण नवीनतम भागीदाराचे प्रोफाइल जोडत असताना?

जॉर्डनने मला माहिती दिली तरीही त्याने आपले नेटफ्लिक्स आणि स्टॅनचे कर्जे एकत्रितपणे त्याच्या माजी आईशी सामायिक केली आहेत “कारण ती ठेवते त्याप्रमाणे,‘ आता आपण फोडायचे ही माझी चूक नाही. मला ते लागू करण्याची आवश्यकता असूनही मला आवश्यक आहे. ’ते म्हणतात की मी त्या योग्य निर्णयाशी वाद घालू शकलो नाही.

एका महिलेने मला सांगितले की तिने ब्रेक अप झाल्यावर १ months महिने तिच्या भूतपूर्व फॉक्सटेल खात्याचा वापर केला, त्याआधी त्याने त्याचे बीजक भरणे बंद केले: “तो सामान्यतः नाण्यांसह भयंकर रूपात बदलला. माझे आयुष्य पुन्हा उधळत आहे. ” प्रत्येकजण म्हणतो की ती नेटफ्लिक्सला तिच्या माजी पतीसह सामायिक करते: “तो आपल्या तरुणांना पाहण्यापेक्षा तो जास्त वापरतो, ज्यांना आपणसुद्धा‘ वाटा ’देतो.”

हे स्थान का घेत आहे याचे रहस्य नाहीः ऑनलाइन सामग्री सामग्रीसाठी लोकांना पैसे देणे कोणत्याही प्रकारे स्वच्छ झाले नाही, विशेषत: अतिरिक्त दोन्ही तरुण पिढ्या ज्यांनी दोघांनाही मोठे केले आहे त्यांना विनामूल्य प्रवाह आणि / किंवा मास फाइलमध्ये प्रवेश मिळतो. सामायिकरण. मीडिया स्टडी फर्म मॅगिडच्या २०१ 2018 च्या सर्वेक्षणात असे दिसून आले आहे की जनरल झेडच्या two०% आणि जेने एक्सच्या १%% आणि टॉडलर बूमर्सच्या १%% च्या तुलनेत, जनरल झेडच्या %०% आणि हजारो टक्केच्या हजारो टक्के संकेतशब्द.

एका सहस्राब्दीनी मला सांगितले की तिने त्याच पद्धतीने त्याबद्दल विचार केला “त्याच वेळी जेव्हा एखाद्या व्यक्तीने मॅग खरेदी केली तेव्हा त्यानंतर ते 4 खास मानवांवर प्रेम करायला आवडेल”. परंतु, केटसाठी हा सतत विचारात घेतलेला निर्णय असतो. “नेटफ्लिक्स सारख्या व्यवसायांबद्दल मला इतका भयानक आनंद नाही की ऑस्ट्रेलियामध्ये ज्यांना थोडासा कर द्यावा लागतो, परंतु स्टॅन (नऊच्या खाली) जरा जबरदस्त आहे कारण यामुळे आजूबाजूच्या सामग्री सामग्रीसाठी कापड सुलभ होते… मी [माझे] न्यूज सबस्क्रिप्शन लॉगिनची टक्केवारीही देत ​​नाही. जशी पत्रकारिता मिळू शकते तशी भरपूर मदतीची इच्छा आहे. ”

जॅकने त्याच्या महिला मित्रासह आणि तिच्या नातेवाईकांच्या मंडळासह नेटफ्लिक्स, स्पॉटिफाई आणि स्टेन पैशांचा साठा केला आणि ऑप्टस करमणूक व त्यांच्या लेडी पॅलच्या फुटबॉल प्रशिक्षकासह साठा केला. ते म्हणतात: “मी अशा प्रकारच्या बरीच प्रणालींवर सामग्रीचे फॅब्रिक कमी करण्याच्या तीव्रतेने चिघळत आहे, तुम्हाला अधिकाधिक तंतोतंत ग्राहक मिळवून द्यायला भाग पाडले आहे.” “मला फक्त सॉकरसाठी उप देय देण्याची गरज नाही.”

तर, याला नक्कीच परवानगी आहे का? आणि व्यवसाय त्याबद्दल काहीही करण्याची योजना आखत आहेत काय? ते दोन अतिशय अपवादात्मक प्रश्न आहेत.

स्टॅन म्हणतात की “आपणास आपली खाते माहिती बिगर सार्वजनिक ठेवण्याची आवश्यकता आहे आणि ती माहिती सामायिक करू इच्छित नाही”. त्याच्या पिनॅकल रेट योजनेच्या खाली, आपण समान वेळी 4 व्हिडिओ प्रदर्शन घटकांवर पाहू शकता. नेटफ्लिक्स म्हणतात की “आपल्या नातेवाईकांच्या पलीकडे बिले मानवाबरोबर सामायिक केली जाऊ शकत नाहीत”. आपण जर त्या वापराच्या वाक्यांशाचे उल्लंघन केले तर ते “आपला वापर संपुष्टात आणणे किंवा प्रतिबंधित करणे” योग्यच आहे. प्रत्येक संस्थेकडे निरीक्षणासाठी संपर्क साधला गेला, पण प्रतिसाद मिळाला नाही.

नेटफ्लिक्स, पारंपारिकपणे, या नियमात पोलिसी देण्यास फारसे घाबरलेले नाहीत. व्यवसाय एंटरप्राइझ इतके विशाल आहे की सदस्यता सामायिकरणने त्यांचे उत्पन्न फिरविणे थांबविले नाही आणि त्यांनी बर्‍याच काळात अतिरिक्त ग्राहक तयार करण्याचे साधन म्हणून त्याची क्षमता देखील दर्शविली. तथापि, सध्या ते संगीत बदलले आहे.

ऑक्टोबर २०१ 2019 मध्ये, नेगल्ड प्रॉडक्ट ऑफिसर, ग्रेग पीटर्स यांनी सांगितले की नेटफ्लिक्स परिस्थितीचा मागोवा घेत आहे आणि “[या] च्या काठावर दबाव टाकण्यासाठी ग्राहक-दंड प्रक्रिया” शोधत आहेत. स्पॉटिफाय यांनी नातेवाईकांच्या योजनेच्या वापरकर्त्यांविषयी वर्तुळात एक क्रॅकडाऊन सादर केला, ज्यायोगे त्यांनी घरगुती सामोरे जावे. प्रतिस्पर्धी मोठ्या प्रमाणात डिस्ने + रिलीज करण्याच्या काही आठवड्यांपूर्वी हे वाढू शकते.

सुधारित स्पर्धेसह, काही मीडिया भाष्यकर्ते असा विचार करतात की गुंतवणूकदारांनी या “उत्पन्नाचा अभाव” असा पाठलाग करण्यासाठी संघटनांवर ताण ठेवण्यापेक्षा केवळ वेळ मोजली जावी. तथापि याची जास्तीची रोकड नाही की यामुळे कदाचित अतिरिक्त पैसे मिळतील.

जॅक म्हणतो: “मला कदाचित ऑप्टससाठी पैसे द्यायचे नसते तर मला लाथ मारण्यात आले तर.” “मी खरोखरच फुटबॉलची खूप कमी हायलाइट्स पाहत आहे.”

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment