मायक्रोसॉफ्ट सरफेस प्रो एक्स पुनरावलोकन: आपल्याला खरोखर हेच पाहिजे आहे

मायक्रोसॉफ्ट सरफेस प्रो एक्स पुनरावलोकन आपल्याला खरोखर हेच पाहिजे आहे

पृष्ठभागावरील एक्स हे एआरएम-उर्जा असलेल्या घरगुती विंडोजच्या नशिबी एक झलक आहे, ज्यात टेलीफोन आणि संगणक प्रणालीचे छान तुकडे एकत्र आहेत, परंतु त्याच वेळी हे नशीब जितके जवळ आहे तितकेच ते पुढे आले नाही.

नवीन £ 999 चे पीक घेतलेले एक्स हे याव्यतिरिक्त दरवाजाच्या बाहेर मायक्रोसॉफ्टच्या उर्वरित फ्लोर ड्रग्ससारखे दिसू शकते, परंतु ते मूलतः आतील बाजूस असलेल्या प्राण्यांपैकी एक मानले जाते.

त्याच्या हृदयात एक नवीन प्रोसेसर आहे ज्याला चौरस म्हणून ओळखले जाते, मायक्रोसॉफ्टने पारंपारिक इंटेल किंवा एएमडी चिपच्या जागी सेल्युलर-चिप निर्माता क्वालकॉम तयार करण्यासाठी भागीदारी केली. हे निश्चितपणे आर्म-बेस्ड आहे, अगदी आपल्या फोन प्रमाणेच, अगदी सोपी इंटिरियर प्रमाणे, एक x86 चिप, ज्याचा उपयोग अनेक दशकांपासून लॅपटॉप सिस्टममध्ये केला जात आहे.

एआरएम डिव्हाइसवर स्विच केल्याचे काही फायदे आहेत, ज्यात दीर्घकाळापर्यंत बॅटरीच्या जीवनशैलीची संभाव्यता, 4 जी आणि एक स्लिमर प्रोफाइल समाविष्ट आहे, परंतु हे याव्यतिरिक्त सॉफ्टवेअर प्रोग्रामच्या अग्रभागी असलेल्या गोष्टींना जटिल करते.

पृष्ठभाग प्रो एक्स मजला प्रो 6 चे डिझाइन घेते, शो रूंदीच्या मार्गाची वाढ करते आणि जाडीचे 1.2 मिमी कमी करते. फॅनलेस लेआउट दिसते आणि भव्य वाटते: घन, पातळ आणि विशेषत: काळ्या मॅग्नेशियम आणि काचेच्या मध्ये योग्यरित्या बनवलेल्या, कडा योग्यरित्या त्यांना हाताने समाधानकारक बनवण्यासाठी कोरल्या आहेत. 7474g ग्रॅममध्ये तो आता मध्यम नाही, तथापि तो ब massive्यापैकी मोठा टॅब्लेट आहे – ’sपलच्या G जी १२..9 इन आयपॅड सीझन वजनाचे वजन 3g as ग्रॅम इतकेच आहे.

13in प्रदर्शन प्रदर्शन स्क्रीन तीव्र, योग्य आणि प्रतिसाद देणारी आहे, जास्तीत जास्त अति-स्टॉप लॅपटॉपसह चरणात. प्रदर्शन वरील होम होम विंडो अहो चेहरा ओळखणारा कॅमेरा खरोखरच अति सुंदर आहे, आपण जसे निरीक्षण करता त्याच वेळी आपल्याला उशीर न करता लॉग इन करतो.

पुन्हा कमी होणारी किकस्टॅंड ही संघटनेत छान आहेः विस्तृत प्रकारच्या कोनात स्थिर आणि नंतर वापरात नसल्यामुळे दूर टेक केली जाते. हे शिवाय नॅनो सिम आणि एसएसडीसाठी एक डिब्बे लपवते.

डिव्हाइसच्या डाव्या बाजूस यूएसबी-सी पोर्ट्स आणि एक रकम बटण आहेत, ज्यात उजवीकडे वीजेचे बटण आणि पृष्ठभाग पोर्टचा भाग आहे. दुर्दैवाने तेथे कोणतेही हेडफोन सॉकेट किंवा मायक्रोएसडी कार्ड स्लॉट नसू शकतात, ते निराश करते. समोरची हाताळणी करणारे वक्ते लहान परंतु विलक्षण जोरात आणि टॅब्लेटसाठी तंतोतंत आहेत.

तथापि हे फक्त दिले गेले नाही परंतु. -999 पेक्षा जास्त किंमतीची 10-पीसी पूर्ण-वाढीव घर विंडोज होण्याचे वचन देणार्‍यासाठी, तेथे नक्कीच पुरेसे एआरएम-लोकल सॉफ्टवेअर उपलब्ध नाही.

यापुढे एआरएम चिपसाठी तयार केलेला कोणताही घटक चालवण्याचा प्रयत्न करा आणि अ‍ॅपचे 32-बिट मॉडेल नसल्यास किंवा होम विंडोजने इम्यूलेशन लेयरमध्ये चालवण्यास भाग पाडले असल्यास आपण तत्काळ-अप करू शकत नाही. हे खरोखर हँडब्रेक चालू ठेवण्यासारखे आहे – हळूहळू आणि अवजड.

पृष्ठभागाच्या X मध्ये अनेक क्षमता आहेत. मायक्रोसॉफ्टच्या नवीन पार्ट ब्राउझरचा समावेश असलेला एआरएम-जवळपासचा अ‍ॅप वापरा आणि तो निःसंशय उडतो. परंतु नोकरीच्या ठिकाणी असलेल्या गोष्टी देखील आर्म नाहीत.

माझ्यासाठी किलरचा धक्का म्हणजे प्रतिमा-संपादन अ‍ॅप्सचा तोटा. फोटोशॉपशिवाय, अ‍ॅफिनिटी पिक्चर किंवा त्याशिवाय कोणतीही गोष्ट सामर्थ्यवान नसून, मी नक्कीच माझ्यातले कला साध्य करू शकत नाही. हे मुळात क्रोमबुक कॅम्पमध्ये ग्राउंड X चे सुगम करते: हे बहुतेक वेळा आपण करू इच्छित असलेल्या बहुतेक संपत्ती करते, परंतु आपला सर्वात सोपा पीसी असू शकत नाही.

कीबोर्ड उल्लेखनीय राहतो, विशिष्ट टूर आणि की अनुभवासह एक चांगला बॅकलिट टायपिंग प्रदान करतो, एक गुळगुळीत आणि प्रतिसाद देणारा परंतु खूपच लहान ट्रॅकपॅडवर आणि सपाट किंवा मनावर सेट करण्याची क्षमता. हे मजबूत मॅग्नेट्ससह गोळ्याच्या तळाशी संलग्न होते आणि गोळ्याच्या परत परत, मार्ग बाहेर, किंवा वापरात नसताना शोच्या जवळ बंद सर्व प्रकारे दुमडते.

हे पृष्ठभागाच्या विणकामाचा एक फारच महत्त्वाचा भाग आहे, परंतु दुर्दैवाने ते स्वत: च्या किंमतीवर 9 129.99 किंवा 9 259. नव्वद पेनसह किंमतीत संरक्षित नाही. पृष्ठभाग प्रो एक्स अगदी नवीन ग्राउंड प्रो कीबोर्डशी जुळत नाही.

जर आपण स्लिम पेनसह एखादी वस्तू खरेदी केली तर त्यात सुबक युक्ती आहे. मायक्रोसॉफ्टच्या प्रथम-दर पसंत असलेल्या ग्राउंड पेन व्यतिरिक्त परिश्रम घेणारे आधुनिक चपटे स्टाईलस, कीबोर्डच्या तळाशी असलेल्या ट्रेमध्ये चुंबकीयदृष्ट्या क्लिप होते. गोळ्याच्या विरोधात किंवा बंद केल्यापासून कीबोर्ड तयार करताच ट्रे स्टाईलस चार्ज करते आणि तो लपवितो. गमावणे इतके सोपे आहे म्हणून मी पाहिलेले सर्वात स्मार्ट गॅरेज निराकरण आहे.

कागदावर, एआरएम चीप बर्‍याच पारंपारिक पीसी x86 प्रोसेसरसह तुलनात्मक सरासरी परफॉर्मन्स स्टेजवर असतात. तथापि आपण वापरत असलेल्या या सिस्टीमवर ग्राउंड एक्स अनुभवी कार्य कसे करतात यावर आधारित आहे, एआरएम स्वरूपावर मुळात चालणार्‍या अ‍ॅप्समध्ये आणि त्या नसलेल्यांमध्ये आपापसांत ब्रेकअप करा, जे नंतर 32- बिट x86 इम्यूलेशन स्तर.

वैशिष्ट्यपूर्ण एकूण कामगिरी म्हणजे रात्रीचा वेळ आणि दिवस. बहुधा एआरएम-जवळपास असलेले अॅप्स नक्कीच उडतात. मायक्रोसॉफ्टचे नवीन क्रोमियम-आधारित एरिया ब्राउझर एक उत्कृष्ट उदाहरण आहे, तसेच 30० टॅब उघडून ग्राउंड एक्स एक्स वर तसेच कार्य करीत आहे कारण ते पारंपारिक इंटेल प्रोसेसरसह टॉप-स्पेक कंप्यूटिंग टूल पीसीवर करते. प्रशासकीय केंद्राव्यतिरिक्त मायक्रोसॉफ्टच्या बर्‍याच विंडोज अ‍ॅप्ससाठीही हेच चालले आहे, जे अद्याप x86 आहे.

असे अॅप्स जे आर्म-नेटिव्ह फंक्शन नाहीत जसे की आपल्याकडे हँडब्रेक चालू आहे. Google चे Chrome ब्राउझर एक उत्कृष्ट उदाहरण आहे. हे समान अंतर्निहित क्रोमियम पिढीचा मायक्रोसॉफ्टच्या आसपासचा ब्राउझर म्हणून वापर करते परंतु एआरएम-स्थानिक आवृत्ती नाही, ही हळू आणि अवजड आहे. एव्हर्नोट देखील तसाच आळशी आहे, परंतु सहनशील आहे.

उलट सुरकुतळी अशी आहे की विंडोज 32-बिट x86 अधिक प्रभावीपणे बनवू शकतात, अधिक परफॉरमेंन्ट साठ फोर-बिट. जेव्हा काही पॅकेजेसमध्ये 32-बिट आवृत्त्या असतात, त्यापैकी बर्‍याच आता नसतात, ज्यात सिग्नल किंवा Google ची ग्वाइट गप्पा समाविष्ट असतात. एक प्रचंड गहाळ क्षेत्र म्हणजे छायाचित्र सुधारणे, जिथे कोणत्याही पिनल फोटो एडिटरमध्ये एआरएम किंवा 32-बिट नसतात, एफिनिटी छायाचित्र किंवा अ‍ॅडोबच्या कोणत्याही सर्जनशील मेघासह.

अ‍ॅडोब म्हणतो की ते एआरएम-नेटिव्ह प्रोग्रेसिव्ह क्लाऊड आणि वेगवेगळ्या अ‍ॅप्सवर चालत आहे, परंतु सर्वात सोपा लिहिताना कमीतकमी फोटोशॉप विशिष्ट असावे लागेल, किंवा ते 32-बिट एक्स 86 आहे आणि म्हणूनच विशेषतः हळू आहे.

पसंतीच्या संगणकीय मानक कामगिरीच्या वाक्यांशांमध्ये, मजल्यावरील अनुभवी एक्सने मल्टी-स्क्रीन सेटअप बरोबरच फ्लोर डॉक किंवा यूएसबी-सी-टू-एचडीएमआय केबलद्वारे 4 के 60 हर्ट्ज शोसह चांगले उपचार केले, जेणेकरून योग्य अ‍ॅप्ससह मायक्रोसॉफ्टच्या इतर ग्राउंड प्रो गॅझेटशी जुळवा.

फ्लोर प्रो एक्स अंदाजे नऊ तासांच्या परिश्रमांसाठी टिकतो, विशेषत: 10 किंवा त्या टॅब, विंडोज मेल, एव्हर्नोट, टायपोरा, नेक्स्टजन रीडर आणि विविध विशिष्ट संदेशन अ‍ॅप्ससह घटकांचा वापर. हे अगदी पृष्ठभागाच्या प्रो 6 च्या मध्यम आय 5 मॉडेलसारखे आहे आणि परिणामी एआरएम प्रोसेसर जास्त बॅटरी-अननुभवी असल्याचे मानले जाते. तथापि चार्जरची पूर्तता न करता सहजपणे संपूर्ण चित्रकला दिवस पूर्ण करण्यासाठी नऊ तास पुरेसे आहेत.

यूएसबी-सी पोर्टकडे जाण्यासाठी आपल्याकडे गोळी चार्ज करण्याचे पर्याय आहेत. संरक्षित 65 डब्ल्यू ग्राऊंड कनेक्ट चार्जर उत्कृष्ट कार्य करते, परंतु आता फोन, गोळ्या आणि जास्तीत जास्त लॅपटॉपसाठी सामान्य पसंती असलेले यूएसबी-सी सामर्थ्य ट्रान्सपोर्ट चार्जरही निश्चितच उच्च प्रतीचे कार्य करते.

2 यूएसबी-सी पोर्टचे खूप स्वागत आहे, परंतु हे पहा की ते कदाचित थंडरबोल्ट तीन नसतील. एक यूएसबी-सी डॉक, इथरनेट अ‍ॅडॉप्टर, एचडीएमआय केबल, कार्ड रीडर, हेडफोन अ‍ॅडॉप्टर आणि फ्लॅश ड्राइव्हसह यूएसबी-ए अ‍ॅडॉप्टर्सच्या स्प्राप्रा यूएसबी-सीने सर्व भाकीत केल्याप्रमाणे कार्य केले.

एकात्मिक सेल्युलर ब्रॉडबँड, सेल हॉटस्पॉटच्या वापरापेक्षा जास्त वाहून जाण्यासाठी काम करण्यासाठी परिवर्तनीय आहे कारण होम होम विंडोज आणि आपण अगदी विविध प्रकारच्या अचूक चिन्हे म्हणून देखील पाहू शकता.

ग्राउंड प्रो एक्स मायक्रोसॉफ्टच्या सध्याच्या फ्लोर कॉम्प्यूटरच्या आधीच्या मशीनपेक्षा जास्त दुरुस्त करण्याच्या आघाडीचे अनुसरण करते. दुरुस्ती तज्ञ आयफिक्सिटने फर्श प्रो एक्सला काही मॉड्यूलर, बदलण्यायोग्य घटकांना 10 पैकी सहा मार्गांची स्कोअर दिली.

मायक्रोसॉफ्टने म्हटले आहे की बॅटरी नेहमीच ग्राहक-बदलण्यायोग्य नसते आणि एसएसडी एखाद्या व्यक्तीद्वारे सुधारित केली जाऊ शकते परंतु गॅरंटीच्या मार्गाने यापुढे समाविष्ट केली जाणार नाही; पर्यायी म्हणून प्रत्येकाची दुरुस्ती करता येते किंवा स्वीकारलेली सेवा कंपन्यांच्या मार्गाने बदलली जाऊ शकते.

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment