काय करायचं? “याहूने आपले सर्व ईमेल हटविले असल्यास”

काय करायचं याहूने आपले सर्व ईमेल हटविले असल्यास

रविवारी संध्याकाळी चारच्या सुमारास, माझी जीवनशैली एक दशक कायमची नाहीशी झाली. मी महाविद्यालयीन मित्रांकडून व्हिंटेज संदेश मिळविण्यासाठी प्रयत्न करण्यासाठी आणि माझे प्राचीन याहू ईमेल खात्यात लॉग इन केले. जागरूक जागरूकपणे मला माहिती दिली की, मी 12 महिन्यांपासून खाते वापरत नाही म्हणून माझा इनबॉक्स पुसला गेला आहे. याहू माझे पहिले “कॅरेक्टर” ईमेल खाते होते, माझ्या हॅल्सीऑन हॉटमेलच्या वर्षांतून सुधारित. याने 2000 ते 2010 या कालावधीत माझ्या जीवनशैलीची निर्मिती केली. , सर्व संपर्क, संभाषणे आणि स्मरणशक्ती बरीच पूर्वीची होती – अगदी तशीच. संधीचा सामना करण्यासाठी मी माझा जीमेल डेटा दिला होता हे सत्य असूनही याहूने मला चेतावणी दिली नव्हती.

खरंच खरंच असा एखादा माणूस होता ज्याला मी जवळजवळ यावर बोलण्याची गरज भासू शकते. तेथे आहे – तथापि, मी एक शीर्ष भव्य प्रदाता म्हणून एक भयानक भाग म्हणून भाग पाहिजे आणि एखाद्या व्यक्तीला स्पाईमच्या विशेषासाठी महिन्याला 99 4.99 (£ तीन. Ighty०) देणे आवश्यक आहे. पर्याय म्हणून मी ट्विटरवर मालकाशी संपर्क साधला. “ते नियमित आहे आणि ईमेल पुनर्संचयित केले जाऊ शकत नाहीत,” एका प्रतिनिधीने मला सांगितले. याहूने मग माझे सर्व निर्णय घेतलेले संदेश सोडले. मी वेब ऑफर जारी करणार्‍याच्या पद्धतीने घोस्ट करायचो.

मी आता याहूच्या स्वच्छतेच्या मदतीने अंधत्व म्हणून उदयास येणारी महान व्यक्तिरेखा नाही; माणसांची माणसे माझ्या कार्यात आहेत. आम्ही स्वतःच सर्वात जबाबदार आहोत, अर्थातच: जे काही गंभीर आहे ते संग्रहित करण्याची गरज आहे; आणि आम्हाला यापुढे एखाद्या एजन्सीवर विश्वास ठेवण्याची गरज नाही जे उद्गारचिन्हाने त्याचे नाव नमुद करते. तथापि हे लोड खाजगी तथ्ये हटके हटवित नाही. ट्विटरवर, याहूच्या एका माजी पुरुषाने किंवा महिलेने नोंदवले की त्यांचे मिटविलेले इनबॉक्स एखाद्या प्रिय व्यक्तीच्या ईमेलचे रक्षण करते ज्याचा मृत्यू झाल्यामुळे झाला होता; इतर कोणीतरी त्यांच्या संतप्त किशोरवयीन संभाषणाअभावी शोक व्यक्त केला.

ओटीक्युपिड, जे त्याच्या माहितीच्या आधारे डेटिंगच्या दृष्टीकोनातून अभिमान बाळगतात, ग्राहकांना भव्य प्रश्नावली भरुन विचारतात आणि तुलनात्मक उत्तर देणा others्या इतरांशी जुळतात, त्यांना प्रत्येकाला असाच प्रश्न विचारत एक पुश अलर्ट पाठविला आहे: “कोरोनाव्हायरसचा प्रभाव आहे का? आपल्या नातेसंबंध जीवनशैली मध्ये? ”

जानेवारी आणि मार्च या कालावधीत युनायटेड किंगडमच्या प्रोफाइलमध्ये व्हायरसच्या प्रकारामध्ये 262% वाढ झाल्याचे लक्षात आल्यानंतर हा प्रश्न उद्युक्त करण्याच्या उद्देशाने ओळखला जाऊ शकतो, असे प्रवक्त्याने सांगितले. सर्व फेब्रुवारीमध्ये जसे होते तसे मार्चच्या पहिल्या आठवड्याच्या दिशेने.

तारखेला बाहेर जाण्यापासून व्हायरसच्या वापरामुळे युनायटेड किंग्डमचे ग्राहक नाहीत – परंतु – three ०% लोक असे म्हणतात की ते वास्तविक जीवनात मानवांना पाहतच राहू शकतात, परंतु व्हायरसने मानवांना जास्त वेळ शोधण्यात घालवला आहे. प्रेमः ओककुपीडमध्ये मागील 5 दिवसात नवीन संभाषणात 7% वाढ झाली आहे, असे एंटरप्राइझने म्हटले आहे.

अद्वितीय संबंध अॅप्सने कमीतकमी मधल्या काळात कमीतकमी एक नरम तंत्र घेतले आहे. टिंडरने ग्राहकांना वैयक्तिकरित्या असेंब्लीच्या धोक्यांविषयी सावधगिरी बाळगण्यास सुरुवात केली आहे, ज्यामध्ये ग्राहकांना आपले हात धुवा, हात-सॅनिटायझर पाठवा, त्यांच्या तोंडाला स्पर्श न करणे आणि “सार्वजनिक संमेलनात सामाजिक अंतर जपणे” असा सल्ला देण्यात आला.

हिंग यांनी अ‍ॅपमध्येच विषाणूचा उल्लेख करणे बाकी ठेवले आहे. सार्वजनिक प्रदाता घोषणेच्या क्लायंट्स प्रमाणेच प्रचारात्मक ट्विट जिंकण्यावर लोकप्रियतेच्या प्रयत्नांना प्रतिबंधित करते “तुम्ही आपल्या बिजाच्या तारखेपासून फिंगर घेण्यापूर्वी बोटांनी धुवा.” ‘टक्के’ फ्राय करणे ठीक आहे, परंतु आता जंतू नाहीत. ”

या कथेचे नीतिनियम हे आहे: “पुन्हा एकदा आपली सामग्री वाढवा.” आकाशात जणू काही मोठा सबमिट करणारी कपाट जणू संपूर्ण लोकच इंटरनेटला संबोधित करतात, परंतु आपल्याकडे आकलन कळ नाही याकडे आपण दुर्लक्ष करतो. आम्ही जवळजवळ विसरतो की आपल्यापैकी बर्‍याचजणांनी अटी व शर्तींविषयी विचारपूर्वक सहमत केले आहे जे व्यवसायांना परवानगी देतात की ते आमच्या खाजगी माहितीसह निरोगी दिसतात. बर्‍याचदा, आम्ही मोठ्या प्रमाणात टेक कार्टे ब्लान्चेचा पुरवठा माझ्या टक्केवारीत करतो आणि हटवितो – आणि आम्ही त्यास काहीही करण्यास सक्षम नाही, कारण आम्ही परवानगी दिली आहे.

डिजिटल आर्थिक प्रणालीने अनिवार्यपणे ताबाच्या स्वरूपामध्ये बदल केले आहेत. आम्ही असे मानतो की आभासी बाबींमध्ये आपण वैयक्तिकरित्या भाड्याने घेत आहोत: एक विमा बदल आणि आमच्या “मालमत्ता” प्रवेश न करण्यायोग्य किंवा व्यर्थ ठरल्या. अंतिम बारा महिने, उदाहरणार्थ मायक्रोसॉफ्टने आपले ई-बुक सेव्ह बंद केले; कंपनीमार्फत सादर केलेली सर्व पुस्तके अवाचनीय ठरली आहेत. या वर्षाच्या अगोदर, वायरलेस स्पीकर निर्माता सोनोस आणले की तो यापुढे जुन्या मशीनसाठी सॉफ्टवेअर अद्यतने प्रदान करत नाही, तसेच सध्या सादर केलेले हार्डवेअर 2015 म्हणून सादर केले आहे. असे मानले जाते की काही ऑडिओ डिव्हाइस निरुपयोगी होण्यासाठी वाढले पाहिजे. आक्रोशानंतर सोनोसने मागचा माग काढला. तथापि, असंख्य विशेष नेट-लिंक्ड गॅझेट्सच्या मालकांनी त्यांची स्मार्ट उत्पादने बोका म्हणून उदयास आणली आहेत. २०१ In मध्ये यूएसए इलेक्ट्रॉनिक्सने प्रचंड खरेदी केली आणि त्याची इन्सिग्निया कनेक्ट उत्पादनांची ओळ बंद केली. याने ज्यांनी ही डिव्हाइस विकली आहेत त्यांना जुगार पत्ते खेळायला भेट दिली, पण संपूर्ण परतावा नाही.

घटकांच्या भव्य योजनेत, एका दशकाच्या वास्तविकतेत खरोखरच खरोखर कमी किमतीच्या ईमेलची कमतरता ही जगातील सर्वात मोठी शोकांतिका नाही. तथापि ही एक सावधगिरीची गोष्ट आहे. हे आभासी आर्थिक मशीनमध्ये आपल्या स्वतःच्या मालकीचे काही मार्ग आहेत – यापुढे आपल्या आठवणी देखील वैयक्तिक नसतात.

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment