स्पायवेअर कंपनीविरूद्ध व्हॉट्स अॅप प्रकरणी इस्त्राईलची चांगली भूमिका आहे

स्पायवेअर कंपनीविरूद्ध व्हॉट्स अॅप प्रकरणी इस्त्राईलची चांगली भूमिका आहे

इस्त्रायली स्पायवेअर निर्माता एनएसओ समूहाच्या विरोधात असलेल्या खटल्याला अधिका authorities्यांविषयी तुरुंगात पकड लागल्यामुळे असा दावा केला गेला की, एंटरप्राइजच्या बाबतीत इस्त्राईल या भूमिकेत स्थान घेईल की काय असा प्रश्न उपस्थित केला आहे.

ऑक्टोबरमध्ये व्हाट्सएपने आपला दावा दाखल केला होता, असा आरोप केला होता की एनएसओ संस्थेने आपल्या १,4०० ग्राहकांना हॅक केले होते, ज्यात नवीन ध्वनी, ज्येष्ठ मुत्सद्दी, सरकारी अधिकारी आणि मानवाधिकार कार्यकर्ते समाविष्ट आहेत.

सध्याच्या काळातील गुन्हे दाखल करण्याच्या संकलनात एनएसओ संस्था – ज्याने अलीकडेच प्रकरणात अटॉर्नीची नियुक्ती केली होती – आरोपी फेसबुक, ज्याचे व्हॉट्स अॅप आहे, कोर्टाच्या खोलीत खोटे बोलल्याचा दावा आहे. तुरुंग मार्ग हेग परिषद म्हणतात. अधिवेशनात फिर्यादींना परदेशात गुन्हेगारी फाईल्स असलेल्या प्रतिवादींची सेवा देता येते.

“शुक्रवारचे सबमिट करणे महत्त्वपूर्ण बनले कारण एफबीने २ 27 फेब्रुवारीच्या युटिलिटीमध्ये न्यायालयीन कागदपत्रांवर खोटे बोलले आणि हे कंपनीला जाहीर केले की हेग परिषद म्हणून ओळखल्या जाणा judicial्या न्यायालयीन कागदपत्रे जगभरात जारी करणा treat्या कराराच्या खाली आहेत.” .

व्हॉट्सअ‍ॅपने कोर्टरूममध्ये असे म्हटले आहे की, आगाऊ सबमिट करण्याच्या वेळी इस्त्रायली गुन्हेगारी सरकारकडून पत्रव्यवहाराबाबत यापुढे त्यांना माहिती नव्हती आणि “प्रशासकीय देखरेखीसाठी” ठपका ठेवला.

दाव्यामध्ये एनएसओ संघटनेने म्हटले आहे की इस्राईलने यापुढे प्रक्रिया औपचारिकपणे पूर्ण केली नाही. त्यास प्रत्युत्तर म्हणून व्हॉट्सअ‍ॅपने कागदपत्रे दाखल केली, ज्यात ईमेलचा समावेश आहे, ज्याने हेग संमेलनाच्या इस्राईलच्या वापरास असामान्य विलंब म्हणून ओळखले जाते.

कॅलिफोर्नियाच्या कोर्टात दाखल झालेल्या एकाच एक्सचेंजमध्ये व्हॉट्सअ‍ॅपचे प्रतिनिधित्व करणा a्या वकिलाने इस्त्रायली कोर्टाला कायदेशीर कायदेशीर संदेश पाठवून एक अतिरंजित ईमेल लिहिले ज्यामध्ये त्याने म्हटले आहे की त्याने आधीच इस्त्रायली विश्वासार्ह दावा गहाळ झाल्याचे त्याच्या हेग कॉन्फरन्स सॉफ्टवेयरमध्ये माहिती सादर केली होती.

व्हॉट्सअ‍ॅपचे प्रतिनिधीत्व करीत अ‍ॅरॉन लूकन यांनी लिहिले, “मी पूर्णपणे काळजीपूर्वक काळजी घेत आहे आणि आपण समान विनंतीवर चर्चा करीत आहोत की नाही याविषयी प्रश्न विचारला पाहिजे. विशिष्ट अधिका to्यांकडे अशाच विनंत्या सादर केल्याच्या सात वर्षांत, त्याला कधीही असे प्रश्न विचारले गेले नाहीत.

एनएसओ संस्थेने पत्रकारांच्या निवेदनात म्हटले आहे की, स्पर्धेतील आरोपांची त्यांनी कडकपणे नाकारली आहे आणि तुरुंगातील ठरावाला लढा देण्याचे कबूल केले आहे. असे म्हटले आहे की त्याच्या हॅकिंगच्या काळाचा उपयोग सरकार आणि पोलिस अधिकारी गुन्हे आणि दहशतवादाचा सामना करण्यासाठी करतात.

या प्रकरणातील एका निवडीने अलीकडेच व्हाट्सएपच्या बाजूने निकाल दिला आणि डीएसओ गॅझेट सुरू करण्यास परवानगी दिली, एनएसओ संस्थेने बदमाशांच्या हेतूला प्रतिसाद न दिल्यानंतर. शुक्रवारी सुधारित झाला, जेव्हा एंटरप्राइझने केसच्या आत प्रथम दृष्टीक्षेप केला. डीफॉल्ट निर्णयाची रिकामी करावी लागेल, असे व्हॉट्सअॅपने मान्य केले आहे, आता एनएसओ बिझिनेस एंटरप्राइझने त्याच्या घोषणेला प्रतिसाद दिला आहे.

दरम्यानच्या काळात कंपन्या न्यायालयीन खटल्यांच्या पुढे ढकलण्यासाठी एनएसओ कंपनीच्या नावाची भांडणे करीत आहेत आणि एफबीने न्यायालयाच्या डोकेटला चुकीच्या पद्धतीने चुकीच्या पद्धतीने उद्युक्त करण्याच्या प्रतिस्पर्धेत आपला खटला भरभरुन पार पाडला आहे.

व्हॉट्सअॅपने या बाबत एनएसओ संस्थेच्या सार्वजनिक निवेदनांकडे लक्ष वेधले आहे ज्यामुळे ऑक्टोबर महिन्यात खटला दाखल झाल्यापासून या संघटनेला खटल्याची जाणीव झाली आहे हे स्पष्ट झाले आहे.

इस्त्राईल एनएसओ समूहाच्या अ‍ॅडवेअर उत्पादनांना तोफा म्हणून वर्गीकृत करते, याचा अर्थ असा आहे की शेवटी सरकार फर्म परदेशात विक्री करण्यास सक्षम आहे हे नियंत्रित करते आणि परवाना देते.

राइट कॉर्पोरेशन्सने इस्राईलवर परराष्ट्र सरकारांना पुरेसे नफा मर्यादित केल्याचा आरोप केला आहे. त्यांचा असा तर्क आहे की स्वारस्याचे युद्ध होऊ शकते कारण अधिका because्यांना काही देशातील ग्राहकांशी मुत्सद्दी संबंध दृढ करण्यासाठी सार्वजनिक-बिगर प्रदेशाच्या नोटाबंदीचा फायदा घेण्याची आवश्यकता आहे.

Nम्नेस्टी आंतरराष्ट्रीय आणि वेगवेगळ्या हक्कांच्या व्यवसायाने इस्रायलच्या संरक्षण मंत्रालयाच्या विरोधात गुन्हेगारीची चळवळ उचलली, कारण कार्यकर्ते लक्ष केंद्रित करीत असल्याचा आरोप केल्यानंतर एनएसओ समूहाचा निर्यात परवाना रद्द केला.

तेल अवीव कोर्टाच्या डॉकेटने जानेवारीत राष्ट्रीय संरक्षणाच्या कारणास्तव बंद दाराच्या मागील खटल्याची सुनावणी ठेवण्याचा निर्णय घेतला. अ‍ॅम्नेस्टी टेकचे उपसंचालक डन्ना इनगल्टन यांनी त्यावेळी या निवडीचा निषेध केला. खुल्या कोर्टाच्या खटल्यात या खटल्याची सुनावणी व्हावी यासाठी स्पष्ट जनहित आहे, असे ती म्हणाली.

त्या कोर्टाच्या डॉकेट निर्णयाच्या नंतर, इनगल्टन यांनी “सरकारे आणि सावलीत पाळत ठेवणारी उद्योग यांच्यात आरामदायक गुंतागुंत” यावर प्रश्न उपस्थित केले.

इस्त्राईलमधील वेगळ्या प्रकरणात, प्रख्यात सौदी कार्यकर्ते ओमर अब्दुलाझीझ यांनी याव्यतिरिक्त एनएसओ संघटनेवर खटला भरला आहे. नंतर इस्तंबूलमधील सौदी वाणिज्य दूतावासात वॉशिंग्टन पोस्टचे स्तंभलेखक जमाल खाशोगी यांच्याशी झालेल्या संभाषणाकडे पाहण्यासाठी सौदी हेरांनी त्याच्या पेगासस अ‍ॅडवेअरचा वापर केल्याचा दावा केला आहे.

एनएसओ एजन्सीच्या प्रवक्त्याने त्यावेळी सांगितले की या निवडीच्या विरोधात कंपनी आकर्षित होऊ शकेल. “आधुनिक काळातील न्यायाधीश अंतरिम हेतूच्या भागामध्ये बदलला ज्याने [अब्दुलाझीझ] च्या आरोपाचा सामना केला नाही; आम्हाला खात्री देण्यात येत आहे की एकदा विचार केला की कोर्टाचे डॉकेट त्यांना नाकारेल, ”त्यांनी नमूद केले.

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment