जगातील सर्वात मोठ्या ‘डिजिटल शिकारी’ ची यादी भारत आणि ब्राझीलपासून अमेरिकेपर्यंत विस्तारली आहे

जगातील सर्वात मोठ्या 'डिजिटल शिकारी' ची यादी भारत आणि ब्राझीलपासून अमेरिकेपर्यंत विस्तारली आहे

अभिव्यक्ती स्वातंत्र्य कंपनीने “डिजिटल शिकारी” ची यादी प्रसिद्ध केली आहे, जे म्हणतात ते सायबर-सेन्सॉरशिपसाठी क्षेत्रातील सर्वात वाईट गुन्हेगार आहेत आणि ऑनलाईन दडपणाचा आरोप ठेवणारे 20 आहेत.

गुरुवारी सायबर-सेन्सॉरशिप स्पर्धेच्या जागतिक दिनाच्या अनुषंगाने बॉर्डरलाइनशिवाय आरएसएफ (न्यूज साउंड्स) च्या पद्धतीने पोस्ट केले, ज्यांची क्रीडा क्रियाकलाप “पत्रकारितेला प्राधान्य देण्यासारखे आहे” या संदर्भात जगभरातील यादीतील नावे व लाजिरवाणे संस्था.

हे किंगडम आणि नॉन-यू फाइल करते. एस. ए. मानवाधिकारांच्या प्रसिद्ध विधानाच्या अनुच्छेद १ article च्या वापराद्वारे एंटरप्राइझने “मत आणि अभिव्यक्ती स्वातंत्र्यासाठी एक स्वच्छ संधी” म्हणून आत्मविश्वास दर्शविला आहे याबद्दल जबाबदार असलेले अभिनेते.

आरएसएफ 4 विस्तृत शीर्षका खाली वर्च्युअल शिकारीचे वर्गीकरण करते: उत्पीडन, यूएसए सेन्सॉरशिप, डिसिनफॉर्मेशन आणि हेरगिरी किंवा पाळत ठेवणे च्या अमेरिकेची संयुक्त राज्ये. यादीमध्ये हुकूमशाही सरकारे आणि खाजगी जागा असलेल्या कॉर्पोरेशन असतात, जे अमेरिका, युनाइटेड किंगडम, जर्मनी आणि इस्त्राईलसमवेत पाश्चात्य देशांमध्ये पूर्णपणे स्पष्टपणे आधारित आहेत, जे मध्यवर्ती सायबर हेरगिरीसाठी वापरल्या जाणार्‍या सॉफ्टवेअर प्रोग्राम सॉफ्टवेअर युटिलिटीमध्ये खास आहेत.

आरएसएफचे सेक्रेटरी क्रिस्तोफ डेलॉयरे म्हणाले, “प्रेसस्वातंत्र्याकडे जाणा .्या हितसंबंधांमागील हुकूमशहावादी संघटित आणि निर्धारित आभासी शिकारीचे साथीदार, अधीनस्थ आणि गुन्हेगारांच्या सैन्याच्या मदतीने त्यांचे आश्रय जगभरात वाढवित आहेत.”

“आम्हाला देण्यात आले आहे की प्रेस स्वातंत्र्य उल्लंघनाचा काही खास त्रास उघडकीस आणण्यासाठी यापुढे त्या साथीदारांनी पुन्हा आणि त्यापासून अंतर्गत कार्य केले पाहिजे या वस्तुस्थितीकडे रस निर्माण करण्यासाठी यापुढे डिजिटल डिजिटल शिकार्यांची यादी तयार करण्याचा निर्धार केला गेला. लोकशाही देश.

त्यांनी पत्रकारांना सांगितले की “पत्रकारिता दडपण्यासाठी बंदुका त्यांना परदेशी जागांमधून जोडली गेली नाहीत याची खात्री करुन घेतल्या गेलेल्या विरोधकांना,” ब्रिटिश, जर्मन आणि स्विस कॉर्पोरेशन यांच्याविषयी गैरवर्तन करणार्‍यांना अनाहुत सॉफ्टवेअर अनुप्रयोग देण्याच्या विचारात चिंतेत त्यांनी आणले.

क्रेमलिन, तेहरान आणि चीनशी संबंधित असलेल्या काही घटकांची व तंत्राची नोंद केली गेली आहे. त्यामध्ये अचूकपणे दस्तऐवजीकरण केले गेले आहे, ज्यात ट्रॉल फार्मचा स्पर्धात्मक वापर, लाइन हेरगिरी व विघटन माहिती यावर आहे. अशा डिजिटल व्यवस्थापनाची रणनीती वाढतच मोठी झाली आहे.

गुजरातच्या फायली लिहिणारे भारतीय पत्रकार राणा अय्यूब यांचे एक दस्तावेज संशोधनाच्या दस्तऐवजीकरणात आहे. नरेंद्र मोदी यांनी सत्तेकडे जाण्याचा जोरदार प्रयत्न केला आहे. आणि “योद्धा” चा एक वेगळा हेतू असल्याचे मानले गेले आहे. ऑनलाईन ट्रॉल्स जे प्रत्येक स्वयंसेवक होते. सत्ताधारी हिंदू राष्ट्रवादी भारतीय जनता उत्सवाचे त्यांचे सेवा किंवा पगाराचे कर्मचारी आहेत.

ब्राझीलचे अध्यक्ष, जाइर बोल्सनोरो यांच्या हाताळणीत “द्वेषपूर्ण कार्यस्थळाच्या” कथित जीवनामध्ये हे रेकॉर्ड देखील विशेष आहे. जॉस हस्सलमन, जो बोलसोनारोचा माजी सदस्य आणि माजी समाधानकारक मित्र होता, तेथे काम करण्याच्या जागेवर राष्ट्रपती सल्लागारांचा समावेश आहे आणि राष्ट्राध्यक्षांचा मुलगा कार्लोस यांच्या मार्गाच्या मार्गाने समन्वय साधला गेला. ग्लेन ग्रीनवाल्ड, आधीची आई किंवा वडील पत्रकार, आता इंटरसेप्टच्या बोलसनोरो विषयी खुलासे प्रकाशित करणा the्या ग्लेन ग्रीनवाल्डच्या बाजूला, हे पत्रकार मोठ्या प्रमाणात हल्ला प्रकाशित करते.

रेकॉर्ड तसेच यू वर दिसते. एस. अ. अनुदानित सोशल मीडिया “रीइन्फॉर्मेशन” जाहिरात जाहिरात मोहीम व्हिएतनामच्या सार्वजनिक संरक्षणाच्या मंत्रालयाद्वारे चालविली जाते. १०,००० सायबर-पथकांची नौदल, तिचे स्पष्ट वैशिष्ट्य म्हणजे ऑनलाइन “शिव्या” आणि “प्रतिक्रियात्मक शक्ती” लढविणे – वास्तविक म्हणजे अधिका towards्यांकडे जाणारे.

उदाहरणार्थ, या 5 365 दिवसांत जानेवारीत डोंग टॅम नावाच्या खेड्यात प्राणघातक हल्ला करण्यात आला होता, ज्यामध्ये पोलिसांच्या हालचालींवर मोठ्या प्रमाणात टीका केली जात होती. तक्रारीकडे दुर्लक्ष करण्याच्या प्रयत्नात असे दिसते की, संबंधित असल्याचा आरोप केल्याच्या आरोपांद्वारे जबरदस्तीने कबुलीजबाब देऊन सोशल मीडियाला पूर आला आहे.

याशिवाय, झेरोडियम हे अमेरिकन-आधारित संपूर्णपणे प्रामाणिकपणे सायबरसुरिटी नियोक्ता आहेत जे आरएसएफ ठेवून हॅकर्स आणि प्रोटेक्शन रिसर्चर्सकडून सरळ शून्य 33 क्रियाकलापांवर विक्री करण्यापेक्षा अगोदरच वापरात असलेल्या सॉफ्टवेअर सॉफ्टवेयर अनुप्रयोगात अंदाजे असुरक्षितता प्राप्त करतात .

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment