मानवाधिकार कार्यकर्ते

मानवाधिकार कार्यकर्ते

कॉंगोलीच्या मानवाधिकार कार्यकर्त्याने असे म्हटले आहे की त्याने यू सोडून पळून जाण्यास भाग पाडले आहे. एस. डेमोक्रॅटिक रिपब्लिक ऑफ कॉंगो (डीआरसी) मध्ये कोबाल्ट खाणींमध्ये मुलांच्या मृत्यूमध्ये जगातील सर्वात मोठी तंत्रज्ञान कंपन्या गुंतागुंत असल्याचा आरोप करणा a्या खटल्याशी संबंधित झाल्यानंतर त्याच्या नातेवाईकांच्या मंडळासह एकत्र.

Inपल, गूगल, टेस्ला, मायक्रोसॉफ्ट आणि डेल यांच्या विरोधात डिसेंबरमध्ये, वडिलांना किंवा आईला कळले की डीआरसीतील कुटुंबांचे एक गट चक्रव्यूह चळवळ सुरू करीत आहे. त्यांचे म्हणणे आहे की त्यांनी तंत्रज्ञान व्यवसायाशी संबंधित असलेल्या खाणींमध्ये कार्यरत असलेल्या तरुणांचे मृत्यू आणि अपघात घडवून आणले आणि त्यांना मदत केली.

ऑर्टस्टेनल खाण क्षेत्रातील परिस्थिती सुशोभित करण्यासाठी काम करणार्‍या डीआरसी-आधारित एनजीओ, ऑप्शन्स प्लसचे शासकीय संचालक ऑगस्टे मुटोंबो यांनी सामन्यासाठी पुरावा बेस तयार करणार्‍या क्षेत्राच्या संशोधनात मदत केली.

ते म्हणाले की, खटल्याची आकडेवारी जाहीर झाल्यानंतर, त्याने पुरुष किंवा स्त्रीमध्ये आणि सेल्युलर स्मार्टफोनद्वारे अस्तित्वाची अनेक धोके आणि खाणकाम सहकारी संस्थांचे भागीदार असल्याचा दावा करणा those्यांचे मजकूर संदेश प्राप्त केले.

मुतोम्बोने सांगितले की पोलिसांचा बचाव करण्यासाठी तो अधिका visit्यांशी सहमत नसल्याने आपण पोलिसांना भेट दिली नाही. त्याऐवजी झांबियामध्ये त्याने आपल्या जोडीदाराला आणि मुलांना दुसर्‍या देशात हलवून सुरक्षित ठिकाणी हलविले आणि लपून बसले. त्यांनी पुन्हा एकदा डीआरसीकडे जाऊन सांगितले की, आपल्या कुटुंबाला पुढील धमक्यांपासून वाचवण्यासाठी अधिका st्यांना ताण देण्यासाठी त्यांनी लोकांना हलविणे आवश्यक आहे.

“मी खटला सादर केल्यानंतर काही अडचणींचा अंदाज घेत असे, परंतु धमकीचे महत्त्व मला माझ्या स्वत: च्या कुटुंबाच्या सुरक्षेसाठी खूप मागणी करत असे आणि असा दावा केला जात आहे की मीडियाच्या आत हा गुन्हा दाखल होईपर्यंत लपून जाणे आवश्यक आहे. , ”Mutombo सांगितले.

“पलीकडे, मानवाधिकार कार्यकर्त्यांच्या बर्‍याच वेळा खुनाच्या घटना घडल्या आणि या खटल्यात तेथील अनेक गटांच्या आर्थिक धंद्यांना धमकी दिली गेली. यापुढे हे माझे आर्टवर्क केल्याने तुला वाचविणार नाही, परंतु कार्यकर्त्यांना जास्त संरक्षण हवे आहे. ”

हार्वर्डचे शिक्षण आणि गुलामीविरोधी कार्यकर्ते सिद्धार्थ कारा यांनी मुटॉम्बोबरोबर डीआरसीच्या अभ्यासक्रमात कोबाल्ट खाणींमध्ये वर्तन क्षेत्र संशोधनात काम केले. ते म्हणाले की या प्रकरणात फिर्यादी म्हणून उपस्थित असलेल्या कुटूंबाचा समावेश असावा यासाठी आंदोलन करण्यात आले आहे.

ते म्हणाले, “आम्ही डीआरसीमधील परिस्थिती अत्यंत काळजीपूर्वक निरीक्षण करीत आहोत. “आपला खटला सादर केल्यानंतर आमच्या सहका to्यांना स्पर्धेत आणणारी स्पर्धात्मक धमकी ही आणखी एक बाब आहे की, भीषण परिस्थितीत कोबाल्ट खाण करणार्‍या कॉंगोमधील गरीब माणसाची माणुसकी ही अडथळ्यापेक्षा थोडीच विचारात घेतली जाते. जागतिक कोबाल्ट उपक्रमातून मोठ्या प्रमाणात उत्पन्न मिळते. ”

मानवाधिकार कायदा व्यवसाय एंटरप्राइझ आंतरराष्ट्रीय हक्क अ‍ॅडव्होकेट्स यांच्याद्वारे दाखल करण्यात आलेल्या या खटल्यात दबाव कामगारांवर झालेल्या नुकसानीची आणि अन्यायकारक संवर्धनासाठी, परतफेड करण्याच्या दृष्टीने दुर्लक्ष करणे आणि भावनिक त्रासाच्या हेतूने जाणूनबुजून केलेल्या मोबदल्याचा शोध सुरू आहे.

प्रथमच कोणत्याही टेक कंपन्यांनी या प्रकारच्या गुन्हेगारी कारभाराचा सामना केला आहे.

Yपल, गूगल, डेल, मायक्रोसॉफ्ट आणि टेस्ला प्रत्येक वर्षाच्या माध्यमातून ऑफर केलेल्या लॉटियम आणि शेकडो उत्पादनांमध्ये वापरल्या जाणार्‍या रीचार्ज करण्यायोग्य लिथियम बॅटरीला सामर्थ्य देण्यासाठी कोबाल्ट महत्त्वपूर्ण आहे. स्वस्त हाताने तंत्रज्ञानासाठी पसंतीच्या पद्धतीने चालविलेला कोबाल्टसाठी केलेला आग्रह, गेल्या years वर्षात तीनपट वाढला आहे आणि २०२० च्या आत्मसमर्पणच्या संसाधनातून पुन्हा एकदा दुप्पट होण्याचा अंदाज आहे. 60०% पेक्षा जास्त कोबाल्ट डीआरसी मध्ये उद्भवते, आंतरराष्ट्रीय मधील सर्वात गरीब आणि जास्तीत जास्त अस्थिर आंतरराष्ट्रीय स्थानांपैकी एक.

खटल्यात नामांकित सर्व एजन्सींनी असे म्हटले आहे की ते खनिजांच्या जबाबदार सोर्सिंगला समर्पित असतील, ज्यात जगभरात कोणत्याही प्रकारच्या पुरवठा साखळीच्या वेळी मानवांच्या मानवाधिकारांचे समर्थन होते.

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment