रेडिएशन वॉचडॉगद्वारे 5 जी सुरक्षित असल्याची पुष्टी केली गेली आहे

रेडिएशन वॉचडॉगद्वारे 5 जी सुरक्षित असल्याची पुष्टी केली गेली आहे

5 जी सुरक्षित आहे, जगभरातील रेडिएशनच्या प्रदर्शनावर मर्यादा ठेवण्याच्या प्रभारी संस्था, ज्याने दोन दशकांपेक्षा जास्त कालावधीत सल्लामसलत करण्यासाठी प्रथमच सल्ला दिला आहे.

टेलिकम्युनिकेशन्सचे जास्तीत जास्त उच्च-फ्रिक्वेन्सी मॉडेल, मिलिमीटर-वेव्ह 5 जी साठी नवीन चिन्हे देण्याची चिन्हे, रेडिओच्या घोषणेच्या तंदुरुस्तीच्या धोक्यांचे मूल्यांकन करणारी जर्मनी-आधारित पूर्णपणे वैज्ञानिक संस्था नॉन-आयनीइजिंग रेडिएशन सेफ्टी (आयसीएनआयआरपी) वर जागतिक फी. आधुनिक

परंतु व्यायामामध्ये, तो 5 जी प्रकार आहे, हा यूएसमध्ये वापरात आहे आणि युरोपमध्ये येणार आहे, तथापि आधुनिक काळातील कमाल खाली आऊटपुट टायर आहेत.

आयसीएनआयआरपीचे अध्यक्ष डॉ. एरिक व्हॅन रोंगेन म्हणाले: “आम्ही ओळखतो की नेटवर्कमधील 5डिटिव्हज 5 जीच्या सुरक्षिततेविषयी चिंतित आहेत आणि आम्ही आशा करतो की अद्ययावत मार्गदर्शक तत्त्वे मानवासाठी उपयुक्त स्थितीत राहण्यास मदत करतील.

“सर्व लागू वैज्ञानिक साहित्य, वैज्ञानिक कार्यशाळा आणि सखोल लोक सल्लामसलत गॅझेटचे विस्तृत मूल्यांकन केल्यानंतर या सूचना सुचविण्यात आल्या. ते [इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक फील्ड] १०० केएचझेड ते hundred०० गीगाहर्ट्झ रेंजच्या प्रदर्शनामुळे होणार्‍या सर्व वैज्ञानिक प्रतिकूल आरोग्यावर होणार्‍या परिणामांविरूद्ध संरक्षण प्रदान करतात. ”

माझे वडील, बॅरी मार्सन, ज्यांचे वयस्क 88 चे निधन झाले आहे, ते अग्रणी वैज्ञानिक उपकरण निर्माता कंपनीचे नेते होते. तो तंत्रज्ञानाच्या विपणकांच्या निश्चित भागाच्या रूपात बदलला, जे पिढ्यामध्ये फरक हाताळत नाहीत आणि भूमिका व्यवस्थापित करतात आणि अधिक पारंपारिक उद्योग धोक्यात येतील असे धोके घेत आहेत.

साठच्या दशकाच्या दिशेने, भौतिकशास्त्रज्ञ मार्टिन लाकडाच्या मार्गदर्शनाखाली काही ऑक्सफोर्ड शास्त्रज्ञ टेम्स-आस्पेक्ट बोट शेडमध्ये धावत होते आणि प्रयोगशाळेच्या अभ्यासासाठी अत्यधिक पॉवर मॅग्नेट बनवून विकत होते. १ 1971 .१ मध्ये आणि आर्थिक दृष्टीकोनातून ऑक्सफोर्ड उपकरणे बॅरीमध्ये हँडलिंग डायरेक्टर निश्चित करतात ज्यांना कदाचित त्यांच्या ऑपरेशनमध्ये व्यावसायिकीकरण करावेसे वाटेल.

आयकेएनआयआरपीने ईएमएफ प्रदर्शनासाठी आपल्या शिफारसींचा पहिला सेट प्रकाशित केल्यावर रेडिओ फ्रिक्वेन्सी 5 जी यूकेमध्ये वापरल्या गेलेल्या मोबाइल फोनसाठी वापरल्या गेलेल्या 1998 सारख्याच आहेत.

परंतु मिलिमीटर-वेव्ह 5 जी आणि 6 जीएचझेड बँडच्या वरच्या शीर्ष नॉडका ब्रॉडकास्ट कनेक्शनची अपेक्षा “1998 मध्ये अपेक्षित नव्हती”, जीएसएमए येथे अभ्यास आणि टिकाव यासाठी वरिष्ठ संचालक डॉ. जॅक रौली यांच्याकडे सतत होते.

उच्च फ्रिक्वेन्सी कोणत्याही इतर बाबतीत हर्बल टिश्यूमध्ये व्यस्त राहते, मजल्यावरील जास्त उर्जा नष्ट करते आणि कमी प्रवेश करते, ज्याचा अर्थ असा आहे की नवीन मानक टप्प्याटप्प्याने मोजमाप घेते आणि विशेषत: त्याच्या मदतीने आत्मसात केलेल्या सामर्थ्याबद्दल जागरूक असते , एक फ्रेम वास्तविकपणे उघड करण्याच्या पसंतीस.

“सर्वात महत्वाची बाब म्हणजे तंदुरुस्तीचे महत्त्वाचे धोक्याचे मूल्यांकन बदललेले नाही,” राउली म्हणाले. “1998 मध्ये आमच्याकडे ज्या मर्यादा होती त्या आता संरक्षण करण्याच्या असूनही आहेत.”

हॅम्पशायरमध्ये राहून त्याने नेटवर्क व्यवसायात स्वतःला झोकून दिले; उत्सुक नाविक म्हणून, आरएनएलआयसाठी निधी गोळा करणे, समुदाय वितरण योजनेसाठी स्वयंसेवा करणे, आणि किशोरवयीन क्लबसाठी कोषाध्यक्ष म्हणून कामगिरी करणे, त्याच्या 80 च्या दशकात छान काम करणे. तो उत्सुक स्थानिक इतिहासकार झाला आहे आणि त्याने विकॅम गावच्या काही महत्वाच्या वारसा क्षमता जपण्यासाठी महत्त्वपूर्ण कार्य पूर्ण केले.

वर्कआउटमध्ये, सेल्युलर टेलिफोन नेटवर्कच्या पारंपारिक ऑपरेशनमध्ये जुन्या आणि नवीन दोन्ही मर्यादेचा भंग होणार नाही.

बेस स्टेशन्सवरील एक्सपोजरने जास्तीतजास्त 1% दशलक्ष फटका मारला, राऊली म्हणाले, समान वेळी सेल्युलर सेलफोन हँडसेटची तपासणी करण्याच्या कारणाने हे सुनिश्चित केले की, अगदी व्यवहार्य शक्तीवर चालत असताना त्यांनी सुमारे 50% शिखर मर्यादा मारली.

“आमच्या प्रत्येक दिवसाच्या वापरामध्ये, हे अगदी सर्वात कमी स्थानकांसारखे आहे – जवळपास 1%.”

आगाऊ पेशींच्या आवश्यकतांप्रमाणेच 5G हा बहुतेक लोकांसाठी सुरक्षित असल्याचा पुरावा असला तरी, संशयी लोकांचा एक मोठा समुदाय घाबरू शकतो की त्याचा हेतू आहे – किंवा आधीच कारणीभूत आहे – तंदुरुस्तीचा त्रास, बहुधा कोरोनाव्हायरसच्या संयोगाने. या दोघांमध्ये हायपरलिंकला मदत करण्यासाठी कोणताही पुरावा असू शकत नाही.

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment