इंटरनेट यापुढे महिलांना समर्थन देत नाही

इंटरनेट यापुढे महिलांना समर्थन देत नाही

स्त्रिया आणि स्त्रियांना लैंगिक छळ, धमकी देणारे संदेश आणि भेदभाव यामुळे इंटरनेट एक धोकादायक प्रदेश बनला आहे. ऑनलाईन हानीचे संकट वाढत आहे, असा इशारा सर टिम बर्नर्स-ली यांनी दिला आहे.

परिसरातील भव्य इंटरनेटचा शोधकर्ता म्हणाला की ऑनलाइन गैरवर्तनातील “अस्थिर शैली” महिलांना नोकरीबाहेर भाग पाडते, त्यामुळे महिलांना विद्यापीठ, प्रतिकूल संबंध आणि स्त्री-मते शांत ठेवण्यास भाग पाडतात आणि असे सांगत होते की “नेट नेहमीच चालत नाही.” मुली आणि मुली ”.

गुरुवारी नेटच्या 31 व्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने बर्नर्स-ली यांनी एका खुल्या पत्रात लिहिले की, “सर्वत्र वचनबद्ध चॅम्पियन्सच्या निरंतर बळावर या क्षेत्राने लैंगिक समानतेच्या मार्गावर गंभीर प्रगती केली आहे.” “परंतु मी यात उल्लेखनीयपणे गुंतले आहे की एलजीबीटीक्यू + एजन्सीज आणि वेगवेगळ्या उपेक्षित गटांमधील मुख्यत: रंगीत स्त्रिया आणि स्त्रिया यांच्यात लाइन हानी पोहोचवते आणि त्या सुधारणाची धमकी दिली जाते.”

बर्नर-लीने इंटरनेटसाठी हा करार सुरू केल्याच्या तीनशे साठ xt दिवसानंतर हा इशारा देण्यात आला आहे. या जागेला “व्हर्चुअल डायस्टोपिया” मध्ये खेचण्याची धमकी देणा forces्या जाळ्यांमधून जाळे वाचविण्याची जागतिक चळवळ योजना आहे. ऑनलाईन गैरवापराचा सामना न करता कराराची इच्छा पूर्ण करता येणार नाही, असे ते म्हणाले.

पत्रात म्हटले आहे की “कोणासाठीही नेट आर्टवर्क करणे खरोखरच सर्व लोक जितके खरे आहे तितकेच लोक आहेत.” “यासाठी सीईओ आणि अभियंता ते शिक्षक आणि सार्वजनिक अधिकारी यांच्यापर्यंतच्या काळाची रचना करणार्‍या प्रत्येकाचे लक्ष आवश्यक आहे.”

बर्नर्स-लीने “तातडीची” आवड असणारी तीन क्षेत्रे हायलाइट केली. प्रथम आभासी विभागणी आहे जी आखाड्याच्या अर्ध्याहून अधिक मुली ऑफलाइन आहेत, मोठ्या घटकात ती खूपच महाग आहे, किंवा त्यांना यापुढे टूल्समध्ये प्रवेश मिळण्याचा अधिकार किंवा अर्ज करण्याची क्षमता नाही. तो.

2 डी ऑन लाईन संरक्षणः दररोज बर्नर्स-लीच्या निव्वळ आधाराच्या उपयुक्त स्त्रोतासह सर्वेक्षणानुसार, अर्ध्याहून अधिक मोठ्या स्त्रियांना ओळीवर तज्ञ हिंसा असते, ज्यात लैंगिक छळ, धमकी देणारे संदेश आणि खाजगी चित्रे संमतीशिवाय सामायिक केल्या जातात. . असंख्य लोक विचारात रहातात की समस्या अधिकच गंभीर होत चालली आहे.

1 / तीन धोक्याची योग्यरित्या डिझाइन केलेली कृत्रिम बुद्धिमत्ता प्रणालींद्वारे येते जी पुन्हा एकदा भेदभाव करते आणि भेदभाव वाढवते. “हा भेदभाव दूर करण्यासाठी बर्‍याच संघटना अवघड चालत आहेत. परंतु ते पक्षपात कमी करण्यासाठी मालमत्ता आणि समूहांना विविधता आणण्यापर्यंत ते टेम्पोमध्ये वाढत्या भेदभावाचा आणि मोठ्या प्रमाणावर आगाऊ धोका दर्शवितात. ”

कोलंबिया-मुख्यतः आधारित फंडसियन करिश्मा या गुन्हेगारी व्यावसायिक आणि कार्यकर्त्या अमलिया टोलेडोने सांगितले की, जास्तीत जास्त आरामशीर जाळ्याची लोभी करणा that्या महिलांचे हक्क रक्षणकर्ते आणि मादी न्यूशाऊंड हे जास्तीत जास्त गैरवर्तनासाठी केंद्रित होते.

“जर ते अंदाजे समस्या बोलत आहेत जे अमेरिकेत दबाव आणत आहेत, लोकप्रियतेचा विचार करीत आहेत किंवा देश काय करीत आहेत याचा निषेध करत आहेत तर त्यांना मोठ्या प्रमाणावर हल्ल्यांचे संरक्षण मिळेल आणि ट्रॉल्सच्या हल्ल्यांमधून अधिकाधिक समन्वित हल्ले होऊ शकतात. त्यांची आमची शरीरे, त्यांची कुटुंबे किंवा नाती आणि ते कसे दिसतात याचा अपमान करतात, ”असे टोलेडो यांनी सांगितले. “त्यांचे मूल्यांकन देखील नोंदवले गेले नाही.”

फंडासिन करिश्मा एक वेब विपणन जाहिरात विपणन अभियान “अलर्टटा मॅकिट्रॉल” चालविते, जे ऑनलाइन चुकीच्या मनोवृत्ती आणि गैरवर्तन म्हणतात. “पीडित व्यक्तींना सदैव सल्ला दिला जातो की‘ अरे, तो काही घटक नाही, त्याबद्दल अंदाजे विसरून जा, किंवा तुमच्या खात्यात बंद व्हा. परंतु याचा लोकांच्या जीवनावर मोठा परिणाम होतो. त्यांना महिलांवर नियंत्रण ठेवायचे आहे, महिलांनी गप्प बसावे अशी त्यांची इच्छा आहे, ”टोलेडो म्हणाले.

बर्नर्स-ली म्हणाले की कोरोनाव्हायरसच्या उद्रेकातून हे दिसून आले की हे साध्य करण्यासाठी कसे उद्भवू शकते. कार्यालये आणि शाळा बंद करण्यास भाग पाडत असल्याने, इंटरनेट ही एक “जीवनरेखा” बनली पाहिजे जी मानवांना चालू ठेवण्यास आणि तरुणांना ज्ञानवान बनू देते.

यंदा एका वर्षात ऑनलाईन गैरवर्तनाला सर्वात महत्त्वाचे स्थान म्हणून सोडविण्याबाबत त्यांनी गट व सरकार यांचा उल्लेख केला. महिलांची मते ऑन लाईनवर अधिक आकडेवारी गोळा करणे आणि पोस्ट करणे आवश्यक आहे, तर व्यापारी, पोलिस आणि ऑफर या सर्वांची रचना संपूर्णपणे बहुतेक सर्व पार्श्वभूमीवरील मुलींच्या माहिती आणि टीकेच्या आधारे तयार करणे आवश्यक आहे, असे ते म्हणाले.

सरतेशेवटी, त्यांनी सरकारला प्रोत्साहित केले की तुरूंगात असलेल्या मार्गदर्शक सूचनांना चालना देण्यासाठी प्रोत्साहित करा जे लाइन गैरवर्तन करणार्‍यांना जबाबदार धरतात आणि बहुतेकांनी ऑनलाईन पद्धतीने गैरवर्तन केल्याचे प्रत्येक वेळी बोलण्यास सांगितले.

एनएसपीसीसीच्या लाइन विम्यावर नवजात संरक्षणाचे प्रमुख अ‍ॅंडी बुरोज म्हणाले: “टेक कंपन्या स्वतंत्र अभिनेता नसतात आणि त्यांच्या निवडीचा वास्तविक-जागतिक परिणाम असतो. तथापि बर्‍याच दिवसांसाठी आम्ही ग्राहकांना हानी पोहचविणार्‍या सिस्टमकडून तुकड्यांचा आणि वारंवार अपुरा प्रतिसाद पाहिला आहे. ”

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment