यूके मधील बाल शोषणाचा अंत करण्यासाठी वेब पूर्वावलोकन कॉलची विनंती करा

यूके मधील बाल शोषणाचा अंत करण्यासाठी वेब पूर्वावलोकन कॉलची विनंती करा

एक आवश्यक कागदपत्र म्हणते की नियमन अंमलबजावणी व्यवसायांना ब्रिटनमधील ऑनलाईन बेबी लैंगिक अत्याचाराचे “स्फोट” संबोधित करण्यासाठी सोशल मीडिया कंपन्यांना सर्व अपलोड सामग्रीचे पूर्व प्रदर्शन करणे भाग पडले पाहिजे.

114-वेब पृष्ठावरील गैरवर्तनाचे थेट प्रक्षेपण करण्याच्या आंतरराष्ट्रीय पातळीवरील युनायटेड किंगडम तिसर्‍या क्रमांकाचे संरक्षक म्हणून ओळखले जाते आणि बाल लैंगिक अत्याचाराची निःपक्षपाती चौकशी (आयआयसीएसए) सहाय्य करून पहा.

इंटरनेट सुलभ शोषणाच्या चौकशीच्या सुनावणीच्या शेवटी प्रकाशित झालेल्या अहवालात असे म्हटले आहे की सोशल मीडिया कॉर्पोरेशन बळींच्या सुरक्षेला प्राधान्य देण्याच्या ऐवजी “प्रतिष्ठित हानीपासून दूर” राहण्यास प्रेरित आहेत.

हे एंटरप्राइझला सर्व अपलोड केलेल्या सामग्रीचे पूर्व-प्रदर्शन करण्यासाठी कायदेशीरपणे आवश्यक आहे आणि वापरकर्त्यांसाठी अधिक कठोर वय-सत्यापन धोरणे स्वीकारण्यास सांगते.

संदेशांची एन्डी-टू-हार-एन्क्रिप्शन पोलिसांना तुमची बचत करणे आणि ऑनलाइन गैरवर्तन शोधणे अधिक कठीण करते, “इंटरनेट एंटरप्राइजेचे नियमन आता आवश्यक आहे” अशी फाईल चेतावणी देते.

अंमलबजावणीच्या प्रयत्नांमुळे युनायटेड किंगडम वेबसाइटवर बाळांच्या लैंगिक प्रतिमेचे जगभरातील प्रमाण कमी झाले आहे, दस्तऐवजात नमूद केले आहे की, यापुढे प्रवेश मिळविण्यास सोपीपणा नाही. यंगस्टर्सच्या असभ्य फोटोंवर असे असले तरी “हॅडीएस्ट 3 क्लिकमध्ये असामान्य सर्च इंजिनांकडून” पोहोचता येत नाही.

शिशु संरक्षण आणि गैरवर्तनासाठी देशव्यापी पोलिस प्रमुखांची परिषद असलेल्या लीडर कॉन्स्टेबल सायमन बेली यांनी युनायटेड किंगडमचे “अत्याचाराच्या कायमच्या प्रवाहामध्ये तिसरे सर्वोत्कृष्ट ग्राहक” असे वर्णन केले आहे.

२०१ Since पासून, युनायटेड स्टेट्समध्ये महिन्याभरात तब्बल month50० मानवांना गैरवर्तन संबंधित गुन्ह्यांसाठी अटक केली जात आहे. अभ्यासाचे म्हणणे आहे की, “ऑनलाईन चिमुकल्या लैंगिक अत्याचाराला बळी पडण्यास आणि रोखण्यासाठी तांत्रिक प्रगती न करता,” नियमन अंमलबजावणी सुरू ठेवण्यासाठी धडपडत आहे. ”

जवळजवळ 1,000,000 पुरुषांपैकी अर्ध्या लोकांनी ऑनलाईन ऑनलाईन मुलांचे अश्लील पिक्सेल पाहिले असतील, असा विश्वास आहे.

आयआयसीएसए सोशल मीडिया व्यवसायांवर केलेल्या टीकेवर कठोर टीका करीत आहे आणि असेही म्हटले आहे की “प्रतिक्रिया व्यक्त करण्याऐवजी प्रतिक्रियाशील दिसू लागल्या; यंगस्टर्सच्या संरक्षणाला प्राधान्य देण्यापेक्षा प्रतिष्ठेच्या नुकसानीपासून दूर राहण्याच्या दृष्टीने चळवळीला जोर देण्यात आला.

हे सादर केले: “आम्हाला खात्री नाही की निव्वळ व्यवसाय त्यांच्या संरचनेवर थेट प्रवाहात येणा of्या त्रासांची परिमाणे पूर्णपणे समजून घेतात जेणेकरून त्यांना असे आक्षेपार्ह शोधण्यासाठी पुरेसे संख्येने मॉडरेटर भाड्याने घेतले जातात की नाही याची योग्यप्रकारे तपासणी करता येईल.”

त्यांना हे सुनिश्चित करणे आवश्यक आहे की “ऑनलाइन बाल लैंगिक अत्याचार आणि शोषण यावर निवडक मान्यता असलेले मानवी नियंत्रकांची संख्या आहे.” “यूबो या सामाजिक समुदायाचा वापर करून मानवी नियंत्रणाचं मूल्य स्पष्ट झालं आहे, ज्यांचे नियंत्रक अल्पवयीन वापरकर्त्यांना त्यांच्या कपड्यांवर बसण्यासाठी माहिती देण्यासाठी थेट प्रवाहामध्ये व्यत्यय आणतात.”

देशभरात सोसायटी फॉर द प्रिव्हेंशन ऑफ क्रूहेल्टी टू यंगस्टर्स (एनएसपीसीसी) च्या सहाय्याने विश्लेषित केलेल्या मते, दुपारी दहा पर्यंत सौंदर्यासाठीच्या गुन्ह्यांसह, ऑनलाईन ग्रूमिंग वाढत असल्याचे दिसून येत आहे. “फेसबुक, इन्स्टाग्राम आणि स्नॅपचॅटला वारंवार नावे देण्यात येतात कारण असामान्य नसलेला प्लॅटफॉर्म जिथे ग्रूमिंग होतो तिथे असते,” असे डॉक्युमेंटमध्ये म्हटले आहे.

जोखीम अधिक व्यापक झाली आहेत कारण बहुतेक युनायटेड किंगडमच्या मुलांची मुले जेव्हा दुय्यम विद्याशाखा सुरू करतात तेव्हापासून वैयक्तिकपणे सेलफोन घेत असतात. आयआयसीएसएने म्हटले आहे की, “एंटरप्राइझ संस्था 13 वर्षांखालील तरुणांना त्यांच्या प्लॅटफॉर्मवर किंवा ऑफरमध्ये प्रवेश मिळविण्यापासून मर्यादित करतात किंवा हतोत्साहित करतात, तरीही वयाची पडताळणी प्रणाली सहजपणे सहजपणे विकृत होऊ शकते – निश्चितच चुकीच्या तारखेची सुरुवात करुन आयआयसीएसए म्हणते.”

“13 वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या मुलांना अतिरिक्त सुरक्षा हवी आहे. व्यासपीठावर साइन अप करताना मुलांना त्यांचा अस्सल वय पुरवण्यासाठी एंटरप्राइझवर अधिक अवलंबून असणे आवश्यक आहे. समकालीन वयाच्या नियमांचे पालन सुनिश्चित करण्याचे उच्च साधन असणे आवश्यक आहे.

“इंटरनेट वॉच फाउंडेशन (आयडब्ल्यूएफ) मध्ये अनेकदा थेट प्रवाहाच्या प्रतिमांचा सामना केला जातो ज्यामध्ये पाश्चात्य पार्श्वभूमीतील मुले सामील असतात, त्यातील बहुतेक स्त्रिया सात ते 13 वर्षे वयोगटातील प्राचीन आहेत.”

पहाण्यासाठी दिलेली रक्कम – आणि काही घटनांमध्ये प्रत्यक्ष – गैरवर्तन क्षुल्लक आहे. कधीकधी याची किंमत पौंडपेक्षा थोडी जास्त असते. आयडब्ल्यूएफने युनायटेड किंगडम वेबसाइटवरील अवैध सामग्री कमी करण्यास मदत केली आहे.

त्याच्या प्रत्येक महत्वाच्या मुद्द्यांपैकी एकामध्ये दस्तऐवजात असे नमूद केले आहे: “ऑनलाईन ऑफरिंग आणि सोशल मीडिया सिस्टमच्या कंपन्यांना सर्व लागू असणा on्या गॅझेट्सवर वयाची अधिक कडक वयाची पडताळणीची रणनीती लागू करण्यासाठी नियम लागू केले पाहिजेत.”

यावर्षी सप्टेंबरपासून शाळांमध्ये प्राथमिक आणि माध्यमिक अशा दोन्ही महाविद्यालयात अनिवार्य शिक्षणाचा समावेश असेल जेणेकरून मुलांना ऑनलाइन ऑनलाईन सुरक्षित राहण्याची गरज आहे.

चौकशीचे अध्यक्ष प्रो. Alexलेक्सिस जे म्हणाले: “नेटद्वारे सहजगत्या चालू असलेल्या लहान मुलांवर लैंगिक अत्याचाराचा तीव्र धोका एक अडचण आहे आणि ज्याला जास्त महत्त्व दिले जाऊ शकत नाही.

“तंत्रज्ञानामध्ये अडचण निर्माण होण्याकरिता आणि ऑनलाईन पद्धतीने होणार्‍या गैरवापराचा सामना करण्यासाठी उद्योगातील प्रगती असूनही, मुले व त्यांच्या कुटूंबाचे अफाट नुकसान होण्याचा धोका कमी होण्याचे संकेत नाही.

“इंटरनेट संस्था, कायद्याची अंमलबजावणी आणि अधिका authorities्यांनी [तरूण] मुलांच्या संरक्षणाला प्राधान्य देण्यासाठी आणि ऑनलाईन सुलभ केलेल्या गैरवर्तनाचा बचाव करण्यासाठी महत्त्वपूर्ण उपाययोजना अंमलात आणल्या पाहिजेत.”

आयबीडब्ल्यूएफ, एक यूके-प्रामुख्याने आधारित प्रेमळ बालकांवर लैंगिक अत्याचार फॅब्रिक शोधण्यासाठी आणि त्यास जबाबदार धरण्यासाठी जबाबदार आहे, ही चौकशीमधील एक भाग घेणारी आहे.

या दस्तऐवजाला उत्तर देताना, आयडब्ल्यूएफचे मुख्य कार्यकारी, सुसी हॅग्रीव्हस म्हणाले: “ऑनलाईन पद्धतीने मुलांचे शोषण व अत्याचार करणा the्या शिकारींविरुध्द हालचाली करण्याचे कोणतेही कारण नाही. हे दस्तऐवज हे स्पष्टपणे स्पष्ट करते की माफीसाठी जागा असू शकत नाही. इंटरनेट उद्योग आणि सरकारने यासाठी प्रयत्न करणे आवश्यक आहे.

एनएसपीसीसीचे अ‍ॅन्डी बुरोज म्हणाले: “हे रेकॉर्ड मोठ्या तंत्रज्ञानाने लहान मुलांच्या गैरवर्तन करण्यापासून तरुणांना त्यांचे संरक्षण करण्यासंबंधीचे जबाबदा seriously्या गांभीर्याने न घेतल्याचा दोष देणारा दोष आहे, ज्यामुळे त्यांच्या रचनांवर मोठ्या प्रमाणात सुविधा देण्यात आली आहे.

“म्हणूनच युनायटेड किंगडमने जागतिक-अग्रगण्य कायद्यासह मार्ग दाखविला पाहिजे जो एंटरप्राइझला मुले धोक्यात आणत आहेत याची गैरसोयीची बाब मान्य करण्यास भाग पाडते.”

संबंधित पोस्ट

Leave a Comment